สังคมแห่งการแบ่งปันโลก Socail Network: Facebook Twitter Google+ Blogger Baidu Pinterest Amazon Evernote Flipboard Messenger Gmail Outlook Y! Mail Email PDF Online Print Addthis
niralai
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
  • UID1
  • สมัครเมื่อ2013-03-04
  • ใช้งานล่าสุด2017-03-26
  • ผู้ติดตาม18
  • ติดตาม2
  • โพสต์1655
  • โปร์ไฟล์http://www.watsuanvang.com/
  • วันเกิด1952-12-19
  • เงิน3390บาท
  • ความดี4303คะแนน
  • จิตพิสัย0คะแนน
  • เครดิต0คะแนน
  • บริจาค0คะแนน
  • ผู้สนับสนุน
  • ถ้วยทอง
  • ดาวราตรี
  • แตรดุริยางค์
  • บริการชุมชน
  • ไฟนักบุกเบิก
  • แฟนพันธุ์แท้
  • โซฟาสีแดง
  • ดารา
  • ผึ้งน้อยจอมพลัง
  • สมาชิก
  • ชื่นชอบ
  • ยอดนักเขียน
ราศีธนู(ราศีของท่าน) :
  • อ่าน : 2977
  • ตอบ : 2

เรื่องปรับปรุงเว็บไซต์ใหม่ครับ

Pro คุณสามารถเพลิดเพลินกับบริการมากขึ้นหลังจากเชื่อมโยงไปถึงโอ,เข้าสู่ระบบในขณะนี้บาร์ หากคุณยังไม่มีบัญชีกรุณาลงทะเบียนตอนนี้ร่วมกับเรา! X
เรื่องปรับปรุงเว็บไซต์ใหม่ครับ

ธรรมสวัสดี   ต้องอภัยเพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ทุกท่าน     เนื่องจากโฮสต์เก่ามีปัญหา  จึงได้ทำการย้ายโฮสต์ใหม่ไปใช้ของนอก    พอดีตอนย้ายแบ๊คอัพฐานข้อมูลมาจากโฮสต์เก่า   ฐานข้อมูลมาไม่ครบ    ทำให้สมาชิกไม่สามารถเข้าไปดาวน์โหลดข้อมูลได้  จึงจำเป็นต้องทำใหม่หมดทั้งเว็บครับ ข้อมูลที่อุตส่าห์ทำมา 3 ปีกว่า  ก็ต้องมาเริ่มนับหนึ่งกันใหม่  ประจวบกับได้อัพเกรดโปรมแกรมทำเว็บ PHPwin จากเวอร์ชั่นเก่า 8.7 ไปเป็น 9.0  เลยต้องศึกษาวิธีการปรับแต่งใหม่  เพราะเวอร์ชั่นใหม่นี้เปลี่ยนรูปแบบไปจากเดิมหมด  ทำให้การอัพข้อมูลต่าง ๆ ช้าไปด้วย  
          ข้อมูลเว็บเก่ายังเก็บลิงค์ไว้ดูรายละเอียดได้  แต่ไม่สามารถโหลดหรือแก้ไขอะไรได้   ที่สำคัญสมาชิกเก่าทั้งหลายจะต้องสมัครใหม่หมด  เพราะฐานขอมูลเดิมของสมาชิกเก่าไม่สามารถกู้กับมาได้ครับ  สมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านคงเข้าใจดีนะครับ  และต้องเห็นใจผู้จัดทำด้วย  เพราะทำคนเดียวมา 3 ปี    จากเดิมที่ใช้มือถือในการอัพโหลดข้อมูลซึ่งช้ามาก   แม้ปัจจุบันจะเป็นความโชคดีที่ได้เปลี่ยนมาใช้อินเตอร์ความเร็วสูง 20 mb แล้วก็ตาม  แต่การทำเว็บมันได้ง่ายอย่างที่หลายคนคิด   เพื่อนสมาชิกเข้ามาโหลดเพียงไม่ถึงชั่วโมง   แต่ข้อมูลบางอย่างผู้จัดทำใช้เวลาเป็นปีครับจึงต้องขออภัยมาที่นี้ด้วย
          อีกอย่างหนึ่งหลังจากเปลี่ยนมาใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วสูงและย้ายโฮสต์ไปเช่าของนอก   ค่าใช้จ่ายก็สูงไปตามด้วยครับ   ค่าอินเตอร์รายเดือนก็ 2,650 บาท   ค่าเช่าโฮสต์และโดเมนเนมปีละ  2,000 กว่าบาท   ทางวัดไม่มีรายได้จากส่วนไหนมาสนับสนุน  นอกจากรายได้จากกิจนิมนต์ที่ไปบรรยายธรรมมาเท่านั้น  ซึ่งก็ได้ไม่มากมายนัก
พอเดือนต่อเดือน  ค่าเช่าโฮสต์นอกเบื้องต้นเช่าแบบ 3 ปี  ซึ่งจะถูกลงมาหน่อย รวมประมาIกว่า 6,000 บาท   ท่านดร.พระมหาหรรษา ธมฺมหาโส  ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิชาการมจร.  ได้ถวายช่วยมา 5,000 บาท   ขออนุโมทนาขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย
          ผมทำเว็บด้วยใจรักและตั้งใจจะพยายามรวบรวมและผลิตสื่อการสอนต่างๆ  โดยจะทำให้วัดเป็นศูนย์สื่อการสอนพระพุทธศาสนา  เผยแพร่สื่อการสอนทางเว็บไซต์วัดสวนวาง  รวมทั้งจัดอบรมผลิตสื่อการสอนตามโอกาสอันควร    จึงเรียนเพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ได้ทราบทั่วกัน   ขอให้อดใจรอหน่อย จะค่อยทยอยปรับแต่งไปเรื่อย ๆเพราะข้อมูลเก่ามีจำนวนมากครับ

ธรรมสวัสดี
พระอาจารย์บุญนพ  สุทฺธสีโล
17 มีนาคม 2556

ถูกใจ3

ผู้ถูกใจล่าสุด :

พฤฒิณีนนท์ตุลาพฤฒิณี... suanvangsuanva... suttasilosuttas...
ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์สื่อการสอน ผู้พัฒนา ศูนย์สื่อการสอนพระพุทธศาสนาวัดสวนวาง ต.แม่นางขาว อ.คุระบุรี จ.พังงา  
[และอย่าลืมแสดงความคิดเห็นขอบคุณ ก่อนดาวน์โหลดสื่อการสอนที่นี่]
ตั้งกระทู้-ตอบกระทู้-ส่งข้อความไม่เป็น =>>>คลิกที่นี่วิธีใช้เว็บวัดสวนวาง
ต้องการแสดงความคิดเห็นติชมเสนอแนะเว็บวัดสวนวาง =>>>คลิกที่นี่

คลิกดูรายละเอียดลิงค์แจกสื่อที่นี่
niralai
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
  • UID1
  • สมัครเมื่อ2013-03-04
  • ใช้งานล่าสุด2017-03-26
  • ผู้ติดตาม18
  • ติดตาม2
  • โพสต์1655
  • โปร์ไฟล์http://www.watsuanvang.com/
  • วันเกิด1952-12-19
  • เงิน3390บาท
  • ความดี4303คะแนน
  • จิตพิสัย0คะแนน
  • เครดิต0คะแนน
  • บริจาค0คะแนน
  • ผู้สนับสนุน
  • ถ้วยทอง
  • ดาวราตรี
  • แตรดุริยางค์
  • บริการชุมชน
  • ไฟนักบุกเบิก
  • แฟนพันธุ์แท้
  • โซฟาสีแดง
  • ดารา
  • ผึ้งน้อยจอมพลัง
  • สมาชิก
  • ชื่นชอบ
  • ยอดนักเขียน
ลิงค์โพสต์นี้#
โพสต์เมื่อ : 2013-03-17 14:17
มีอะไรก็ติชมเสนอแนะคอมเมนท์ฝากข้อความแสดงความคิดเห็นได้ที่หน้าเว็บเลยครับ
ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์สื่อการสอน ผู้พัฒนา ศูนย์สื่อการสอนพระพุทธศาสนาวัดสวนวาง ต.แม่นางขาว อ.คุระบุรี จ.พังงา  
[และอย่าลืมแสดงความคิดเห็นขอบคุณ ก่อนดาวน์โหลดสื่อการสอนที่นี่]
ตั้งกระทู้-ตอบกระทู้-ส่งข้อความไม่เป็น =>>>คลิกที่นี่วิธีใช้เว็บวัดสวนวาง
ต้องการแสดงความคิดเห็นติชมเสนอแนะเว็บวัดสวนวาง =>>>คลิกที่นี่

คลิกดูรายละเอียดลิงค์แจกสื่อที่นี่
พระธรรมนูญ
สมาชิกระดับ I
สมาชิกระดับ I
  • UID150
  • สมัครเมื่อ2013-06-13
  • ใช้งานล่าสุด2013-06-26
  • ผู้ติดตาม0
  • ติดตาม0
  • โพสต์2
  • โปร์ไฟล์
  • วันเกิด0-0-0
  • เงิน11บาท